എം. ലീ​ലാ​വ​തി​ക്ക് കേ​ന്ദ്ര സാ​ഹി​ത്യ അ​ക്കാ​ഡ​മി ഫെ​ല്ലോ​ഷി​പ്പ്

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: പ്ര​മു​ഖ സാ​ഹി​ത്യ​നി​രൂ​പ​ക ഡോ. ​എം. ലീ​ലാ​വ​തി​ക്ക് കേ​ന്ദ്ര സാ​ഹി​ത്യ അ​ക്കാ​ഡ​മി ഫെ​ല്ലോ​ഷി​പ്പ്. സ​മ​ഗ്ര സം​ഭാ​വ​ന​യ്ക്കാ​ണ് പു​ര​സ്ക്കാ​രം. സാ​ഹി​ത്യ രം​ഗ​ത്ത് ജീ​വി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​വ​രി​ൽ മു​തി​ർ​ന്ന പ്ര​തി​ഭാ​ധ​ന​ർ​ക്ക് അ​ക്കാ​ഡ​മി ന​ൽ​കു​ന്ന ഏ​റ്റ​വും ഉ​യ​ർ​ന്ന അം​ഗീ​കാ​ര​മാ​ണ് ഫെ​ല്ലോ​ഷി​പ്പ്. മ​ല​യാ​ള സാ​ഹി​ത്യ​ത്തി​ൽ നി​ന്ന് ഫെ​ല്ലോ​ഷി​പ്പ് ല​ഭി​ക്കു​ന്ന ആ​റാ​മ​ത്തെ വ്യ​ക്തി​യാ​ണ് ലീ​ലാ​വ​തി ടീ​ച്ച​ർ. ഇ​ത്ത​വ​ണ ഏ​ഴു പേ​ർ​ക്ക് ന​ൽ​കാ​നാ​ണ് അ​ക്കാ​ഡ​മി എ​ക്സി​ക്യൂ​ട്ടീ​വ് തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​ത്.2013ൽ ​എം.​ടി വാ​സു​ദേ​വ​ൻ നാ​യ​ർ​ക്കാ​ണ് ഇ​തി​ന് മു​ൻ​പ് മ​ല​യാ​ള സാ​ഹി​ത്യ​ത്തി​ൽ നി​ന്ന് അ​ക്കാ​ദ​മി ഫെ​ല്ലോ​ഷി​പ്പ് ല​ഭി​ച്ച​ത്. വൈ​ക്കം മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബ​ഷീ​ർ, ത​ക​ഴി ശി​വ​ശ​ങ്ക​ര​പ്പി​ള്ള, എ​ൻ. ബാ​ലാ​മ​ണി​യ​മ്മ, കോ​വി​ല​ൻ എ​ന്നി​വ​രും നേ​ര​ത്തെ ഫെ​ല്ലോ​ഷി​പ്പി​ന് അ​ർ​ഹ​രാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. വി​വ​ർ​ത്ത​ന​ത്തി​നു​ള്ള കേ​ന്ദ്ര സാ​ഹി​ത്യ അ​ക്കാ​ഡ​മി പു​ര​സ്ക്കാ​രം സു​ധാ​ക​ര​ൻ രാ​മ​ന്ത​ളി​യു​ടെ ശി​ഖ​ര​സൂ​ര്യ​ൻ എ​ന്ന ക​ന്ന​ഡ നോ​വ​ൽ വി​വ​ർ​ത്ത​ന​ത്തി​ന് ല​ഭി​ച്ചു.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Translate »