1.7 ല​ക്ഷം കോ​ടി​യു​ടെ സാ​മ്പ​ത്തി​ക പാ​ക്കേ​ജ് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച് കേ​ന്ദ്രം

കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സ് വ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ 1.7 ല​ക്ഷം കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ സാ​മ്പ​ത്തി​ക പാ​ക്കേ​ജ് കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. ധ​ന​മ​ന്ത്രി നി​ർ​മ​ല സീ​ത​രാ​മ​ൻ ന​ട​ത്തി​യ വാ​ർ​ത്താ​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ലാ​ണ് പാ​ക്കേ​ജ് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്.

ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ​ക്ക് 50 ല​ക്ഷ​ത്തി​ന്‍റെ ഇ​ൻ​ഷു​റ​ൻ​സും കേ​ന്ദ്രം ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി. ആ​ശാ​വ​ർ​ക്ക​ർ​മാ​ർ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള​വ​രെ പാ​ക്കേ​ജി​ൽ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. 20 ല​ക്ഷം ജീ​വ​ന​ക്കാ​ർ ഇ​ൻ​ഷു​റ​ൻ​സ് പ​രി​ധി​യി​ൽ വ​രും. ദി​വ​സ വേ​ത​ന​ക്കാ​ർ​ക്കും സ​ഹാ​യം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തും. ആ​രും പ​ട്ടി​ണി കി​ട​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രി​ല്ലെ​ന്നും ധ​ന​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ഗ​രീ​ബ് ക​ല്യാ​ണ്‍ യോ​ജ​ന പ​ദ്ധ​തി​യും പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. അ​ഞ്ച് കി​ലോ അ​രി​യും ഗോ​ത​ന്പും സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി ന​ൽ​കും. മൂ​ന്ന് മാ​സ​ത്തേ​ക്കാ​ണ് ഭ​ക്ഷ്യ​ധാ​ന്യ​ങ്ങ​ൾ കി​ട്ടു​ക. നി​ല​വി​ൽ കി​ട്ടു​ന്ന​തി​ന് പു​റ​മേ​യാ​ണി​ത്. ഭ​ക്ഷ്യ​ധാ​ന്യ​ങ്ങ​ൾ ര​ണ്ടു​ഘ​ട്ട​മാ​യി വാ​ങ്ങാം. 80 കോ​ടി പാ​വ​പ്പെ​ട്ട​വ​ർ​ക്ക് ആ​നു​കൂ​ല്യം ല​ഭി​ക്കും.

ജ​ൻ​ധ​ൻ അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ള്ള സ്ത്രീ​ക​ൾ​ക്ക് 1500 രൂ​പ അ​നു​വ​ദി​ക്കും. മു​തി​ർ​ന്ന പൗ​ര​ൻ​മാ​ർ​ക്കും വി​ധ​വ​ക​ൾ​ക്കും ഭി​ന്ന​ശേ​ഷി​ക്കാ​ർ​ക്കും 2000 രൂ​പ അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

തൊ​ഴി​ലു​റ​പ്പ് പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ വേ​ത​ന​വും കൂ​ട്ടി. നി​ല​വി​ലു​ള്ള 182 രൂ​പ 202 രൂ​പ​യാ​ക്കി. മാ​സം ര​ണ്ടാ​യി​രം രൂ​പ​യു​ടെ വ​ർ​ധ​ന​യാ​ണ് നി​ല​വി​ൽ വ​രു​ന്ന​ത്. ക​ർ​ഷ​ക​ർ​ക്കും ധ​ന​സ​ഹാ​യം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തും. 8.69 കോ​ടി ക​ർ​ഷ​ക​ർ​ക്ക് 2000 രൂ​പ ഉ​ട​ൻ ന​ൽ​കും.

ഉ​ജ്ജ്വ​ല പ​ദ്ധ​തി​യി​ലു​ള്ള ബി​പി​എ​ൽ പ​രി​ധി​യി​ൽപെ​ട്ട എ​ട്ട് കോ​ടി ആ​ളു​ക​ൾ​ക്ക് മൂ​ന്നു മാ​സ​ത്തേ​ക്ക് സൗ​ജ​ന്യ സി​ലി​ണ്ട​ർ അ​നു​വ​ദി​ക്കും. വ​നി​താ സ്വ​യം സ​ഹാ​യ സം​ഘ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് 20 ല​ക്ഷം വാ​യ്പ ന​ൽ​കും. ഇ​തി​ലൂ​ടെ 63 ല​ക്ഷം സ്വ​യം സ​ഹാ​യ സം​ഘ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് പ്ര​യോ​ജ​നം ല​ഭി​ക്കും.

100 ജീ​വ​ന​ക്കാ​ർ വ​രെ​യു​ള്ള ക​മ്പ​നി​ക​ളി​ലെ മൂ​ന്നു മാ​സ​ത്തേ​ക്ക് ഇ​പി​എ​ഫ് വി​ഹി​തം സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ല്കും, ഈ ​ക​മ്പ​നി​ക​ളി​ലെ 90 ശ​ത​മാ​നം പേ​ർ 15,000 രൂ​പ​യി​ൽ താ​ഴെ ശ​മ്പ​ളം വാ​ങ്ങു​ന്ന​വ​രാ​ക​ണം. ഇ​വ​ർ​ക്ക് ഇ​പി​എ​ഫി​ലെ 75 ശ​ത​മാ​നം തു​ക​യോ പ​ര​മാ​വ​ധി മൂ​ന്നു​മാ​സ​ത്തെ ശ​മ്പ​ള​ത്തി​നു തു​ല്യ​മാ​യ തു​ക​യോ പി​ൻ​വ​ലി​ക്കാം. ഇ​ത് തി​രി​ച്ച​ട​യ്ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ല. ഇ​തി​ലൂ​ടെ നാ​ലു​കോ​ടി എ​ൺ​പ​ത് ല​ക്ഷം പേ​ർ​ക്ക് പ്ര​യോ​ജ​നം ല​ഭി​ക്കും.

നി​ർ​മാ​ണ​തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളെ സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​ൻ കെ​ട്ടി​ട​നി​ർ​മാ​ണ നി​ധി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കും. ഈ ​നി​ധി​യി​ലെ 31,000 കോ​ടി രൂ​പ സം​സ്ഥാ​ന​സ​ർ​ക്കാ​രു​ക​ൾ​ക്ക് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *